[Thảo luận]Mang máy đi bảo hành vì lỗi Google Service và cái kết

2832

2

2018-07-21 19:02

Edited by User5208225028 at 2018-07-24 10:57

Số là máy của mình bị lỗi Goolge Service, máy bị chặm, treo, nóng và tụt pin nhanh do có xung đột với các dịch vụ thuộc Google như CH Play, YouTube, GG Account, GG Play Service. Mình cũng đã thử nhiều cách và đc cộng đồng Meizu VN hỗ trợ nhưng vẫn chưa tìm ra cách xử lý tận gốc. Vậy nên mình mới thử mang máy ra FPT Shop nhờ hỗ trợ, nhân viên ở đó kiểm tra tình trạng máy xong rồi xác nhận ngoại hình máy chỉ bị trầy xước ít và quyết định gửi ra "bảo hành hãng" để xử lý về phần mềm. Ấy vậy mà vài ngày sau, mình nhận đc thông báo từ tổng dài FPT Shop là máy bị cấn móp viền, nứt kính, vô nước... và KHÔNG ĐỦ Đ.KIỆN BẢO HÀNH, rồi còn báo phí dịch vụ sửa chữa lên tới gần 700k cho việc thay pin và chạy phần mềm. Thật nực cười khi mình nhờ họ hỗ trợ về phần mềm, nhưng lại bị lôi các vấn đề phần cứng ra đề TỪ CHỐI BẢO HÀNH!!! Rồi FPT Shop "hứa" là sẽ xử lý phần mềm miễn phí cho mình tại shop, và các bạn biết họ đã làm gì ko? Vâng, họ vào AppStore mặc định trên máy và... cài lại Google Service Installer, rồi cài CH Play, cái cách mà hầu như bất cứ ng dùng Meizu nào cũng tự làm đc!!! Thế là mình đành phải mang máy về và làm theo h.dẫn của cộng đồng Meizu để dùng chữa cháy.

Máy mình mua đc khoảng 2 tháng, hồi mới mua do chưa có ốp lưng nên mình sử dụng rất hạn chế vì sợ rơi rớt, trầy xước, đợi khi có ốp thì mới dám sử dụng như bình thường. Máy mình mua là dạng máy cũ (đổi trả hoặc trưng bày) và rất có thể là máy trưng bày. Máy bị móp nhẹ ở logo Meizu phía nắp lưng có thể là do máy đc gắn với loại 1 đế kẹp nào đó rồi đc đặt vào tủ hoặc bàn trải nghiệm, chứ trong quá trình sử dụng, mình chưa để rơi máy lần nào, mà nếu có rơi thì cũng ko móp kỳ cục như vậy. Sẵn đây mình gửi các bạn tham khảo ảnh + video ngoại hình máy mình (Meizu M3s) do nhân viên FPT Shop thực hiện và tình trạng pin của máy để các bạn xem thử máy mình có đáng để bị từ chối bảo hành hay ko: https://photos.app.goo.gl/QaA2fdYAuqPiHm2i8

Mình là người thích Meizu ngày từ cái nhìn đầu tiên và đã chết trong lòng 1 mớ sau khi đem máy đi bảo hành.